ขอวิธีการถอดเพลาขับa32ครับ

(1/2) > >>

Kai0717:
เพลาขับa32ผมดังแล้วครับ เลยอยากจะลองซื้อมาเปลี่ยนเองครับ ใครพอรู้วิธีการถอดเพลาขับและใส่เพลาขับบ้างไหมครับ  อาตี๋น่าสงสารจัง

NontBoy(แมน):
ผมเปลี่ยนเองไปแล้วครับเห็นว่ายากพอสมควรเลยไม่ได้เขียนขั้นตอนไว้ครับอีกทั้งต้องใช้ประแจที่ถอดน๊อตหัวเพลาที่ดุมอีกครับ ข้างซ้ายไม่ยากข้างขวายากกว่าเพระต้องรื้อหัวใน(กลางเพลาก่อน) เมื่อรื้อบริเวณดุมล้อแยกจากโช๊คเรียบร้อยก็ชักออกได้ แต่เวลาใส่ต้องระวังเฟือง ABS แตกหรือขบไม่เข้าร่อง หากซื้อมือสองมาไม่มี ABS ตอนถอดออกต้องตอกดีๆและใส่กลับดีๆ สรุปแล้วหากไม่มีความรู้ด้านช่างเลยหรือรู้แบบงูๆปลาๆแนะนำให้จ้างอู่เปลี่ยนครับข้างละไม่น่าเกิน 2 ร้อยบาท  อี๊ดโปงลางยักคิ้ว

Kai0717:
ขอบคุณครับ ขอคารวะ

Chris:
เอาของไปให้ร้านเปลี่ยนใหดีกว่าครับ ราคาไม่แพงหรอก dgdddg

PURIM:
 :P

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป